सुचना
प्रिय मिसळपाव सदस्य,
आपल्या मिसळपाववरील योगदानाची आम्ही नोंद घेतली आहे. मात्र, अलीकडील काही पोस्ट्स/प्रतिक्रियांमध्ये व्यक्तिगत टीका, शिवीगाळ, विशिष्ट राजकीय अजेंडा, घसरलेला भाषेचा स्तर, असे सातत्याने दिसून येत आहे. मिसळपाव हे मुक्त अभिव्यक्तीसाठीचे व्यासपीठ असले तरी, येथे काही मूलभूत नियम व सभ्यतेची अपेक्षा राखली जाते.
आपल्या लक्षात आणून देतो की:
1. कोणत्याही व्यक्तीवर (मिसळपाववरील सदस्य, राजकीय नेते इत्यादी) व्यक्तिगत स्वरूपाची टीका सहन केली जाणार नाही.
2. राजकीय अजेंडा रेटणे, पक्षनिष्ठा पसरवणे किंवा इतर सदस्यांना चिथावणी देणारी विधानं करणे हे संस्थळाच्या धोरणात बसत नाही.
आपल्याला विनंती आहे की आपण आपल्या प्रतिसादांची शैली पुन्हा एकदा तपासून पाहावी व संस्थळाच्या मर्यादेत राहून सहभाग घ्यावा. भविष्यात याच प्रकारची कृती आढळल्यास, आपले सदस्यत्व तात्पुरते वा कायमचे निलंबित केले जाऊ शकते.
आपल्या सहकार्याची अपेक्षा आहे.
– मिसळपाव व्यवस्थापन टीम
प्रतिक्रिया
14 Apr 2019 - 7:23 am | प्रचेतस
जबरदस्त
14 Apr 2019 - 11:18 am | डॉ सुहास म्हात्रे
सुंदर !
14 Apr 2019 - 12:49 pm | पाषाणभेद
आरं बाब्बो, लईच शरिराची मोडतोड चालू हाये.
ते अमुर्त चित्रेकारी का काय असते तशी कविता दिवसेंदिवस होते आहे. म्हणजे एक डोळा दोन नाक. मेंदू गुढग्यात. हात पायच्या जागी.
गझल वाचून कसे गरगरायला होते तसे वाटते आहे. नकोच त्या वाटेने जाणे.
14 Apr 2019 - 2:00 pm | प्रा.डॉ.दिलीप बिरुटे
लिहिते राहा.
-दिलीप बिरुटे
14 Apr 2019 - 4:27 pm | यशोधरा
नाहि_समजले.
14 Apr 2019 - 5:01 pm | प्रमोद देर्देकर
काहीच नाही समजले.
15 Apr 2019 - 4:12 am | सोन्या बागलाणकर
हे एक विरहगीत आहे.
कवयित्री म्हणते आहे की शक्य असते तर तिने आपल्या तळव्यांना एखाद्या फोटोप्रमाणे (किंवा आठवणीप्रमाणे) फोटोफ्रेममध्ये फोल्ड करून दूर ठेवून दिले असते ज्याने की तिला तिच्या प्रियकराची आठवण येणार नाही.
असं करता आलं असतं तर सगळे प्रश्नच सुटले असते.
शेवटी ती देवाला आर्ततेने म्हणते की माझ्या हातांना निदान पंख तरी द्यायचे म्हणजे मी माझ्या सख्याकडे उडून गेले असते (बघा: पंख होते तो उड आती रे)
15 Apr 2019 - 12:24 pm | तुषार काळभोर
तिच्या तळव्यांचा अन प्रियकराचा काय संबंध ?
हृदयाचा अन प्रियकराचा समजू शकतो.
15 Apr 2019 - 12:49 pm | डॉ सुहास म्हात्रे
पंख मिळालेले तळवे, उडत उडत जाऊन, दूर गेलेल्या प्रियकराच्या गालांवर जोरात... असे काहीसे असावे. ;) :) (हघ्याहेवेसांन)
15 Apr 2019 - 12:56 pm | सोन्या बागलाणकर
हाहाहा... गालावर तळवे उमटले असतील.
15 Apr 2019 - 12:54 pm | सोन्या बागलाणकर
पैलवान साहेब,
याचे उत्तर कवितेच्याच पहिल्या वाक्यात आहे.
बोले तो त्याने तिच्या हातावर पेनने हृदय वगैरे काढले होते. (कृ ह घेणे)
15 Apr 2019 - 12:25 pm | तुषार काळभोर
हे असलं हुच्च काव्य पार डोक्याच्या वीतभर वरून जातं!
15 Apr 2019 - 1:01 pm | सिक्रेटसुपरस्टार
आवडलं मुक्तक.
15 Apr 2019 - 1:44 pm | खिलजि
हुच्च् अतिहुचक काव्याआरास इथे मांडिली
तळवे गार पडले ,
चमकले काजवे
तरीही काहीच नाही समजली
गहन ग्रहण लागले
ग्रहणात गहन काय होते ?
छायेचा खेळ सारा
डोक्याचे पार लागले
19 Apr 2019 - 6:29 am | शिव कन्या
सगळ्यांचेच आभार.
19 Apr 2019 - 12:30 pm | तुषार काळभोर
ते ठीके, पण अर्थ सांगा की!