नेटकं आणि छोटेखानी लेखन! छान उतरलं आहे.
हे लेखन काल्पनिक आहे का तुमच्या पहाण्यात आले आहे माहीत नाही पण वाचून असे वाटले की जर ह्याच्यात एखादी गुंफलेली कथा असती तर(शेवट हाच.) वाचायला जास्त आवडलं असतं.
असाच आता या अनंताच्या पाउलवाटेवर तुमचा प्रवास शांतपणे सुरु करा. कुठे एखादी माझी आठवण काढणारी जागा दिसली, तर तिथे विसावा घ्या. खात्री असु द्या, मी देखील पोचेन लवकरच.
लै भारी!
तात्या.
म्रूण्मयी ,
काहीच्या काही सुंदर लिहीले आहेसच ; पण हे काय आहे? मन सैरभैर झाले. हे सर्व कोणाचे मनोगत? कुठून आणलेस हे ? सकाळी सकाळी मन अस्वस्थ झालेच ;पण बर्याच गोष्टींचा उलगडाही झाला नाही. लिखाणाबद्दल १०५/१०० मार्कस देता येत नाहीत म्हणून १०० देतो. मार्क लिखाणाला देवू कि त्या भावनांना देवू? मी कित्येक जणांच्या अखेरच्या प्रवासाचा साक्षीदार आहे. अगदी ३ महीन्यांपूर्वी माझे ९८ वर्षांचे वडील मला सोडून गेले तेव्हाही मी त्यांच्या ऊशाशी बसून होतो. त्या वेळच्या भावना मी अनूभवल्या आहेत. तरी पण तूझ्या लिखाणानी मन हलले. जबरदस्त ताकद आहे ह्या लेखात. [ ती कसली आहे ते उमगले नाही ; तुझ्या भाषा शैलीची म्हणावी तर तुझ्या भावनांचा मी अपमान तर करीत नाहीना?]
वेड लावलेस एवढे खरे!!!
खरचं वाचुन डोळ्यात पाणी आले.
तुमच्या निरोपाची वेळ समीप आलीय! अश्रु जुमानत नाहीत. आणि कितीही नाही म्हंटलं तरीही हा माझा खुळा जीव घोटाळतोय, माझे डोळे कोरडे करणार्या हातांची वाट बघंत!..
--- अनंताच्या पाउलवाटेवर कधीतरी तुमच्या सोबतीला येणारी तुमचीच..!
अगदी प्रसंग डोळ्या समोर उभा राहीला. अप्रतिम.. =D>
आपल्या सगळ्यांच्या प्रतिक्रीयांसाठी मनःपूर्वक धन्यवाद!
लिहीलं तेव्हा सगळं पूर्णतः काल्पनिक होतं!
'एखाद्या मोठ्या कथेचा किंवा कादंबरीचा अखेरचा भाग असावा' असं बर्याच जणांना वाटलं. पण ते तसं नाही.
>>लिहीलं तेव्हा सगळं पूर्णतः काल्पनिक होतं!
हुश्श्श ऽऽऽऽ
ह्याच प्रतिसादाची वाट पहात होतो खरेतर ...
काळीज चिरले जावे, मन ओथंबुन यावे असे हे लिखाण होते.
काही क्षण अगदीच "भरुन आले आहे व कधीही बांध फुटु शकतो" असे गेले होते ...
मग त्यासाठीच प्रतिसाद द्यायच्या आधी वाट पहात होतो ...
एकदम उच्च लिखाण, अगदी क्लासच ...!
------
छोटा डॉन
एखाद्याला देव म्हटलं की देवाच्या चुका दाखवता येत नाहीत, चुका दाखवल्या की भक्तांना त्रास होतो.
त्यात अजुन देवाला "स्वेटर" घालणे ही तर अजुनच मजेशीर गोष्ट. असो. ;)
खर्या अर्थाने हृदयस्पर्शी लिखाण! कोणाचे व्यक्तिगत लेखन वाचताना वाटावा तसा संकोच ही वाटून गेला - इतकं वास्तवदर्शी! <लिहीलं तेव्हा सगळं पूर्णतः काल्पनिक होतं!> हे वाचून समाधान झालं.
मला हा कथा किंवा कादंबरीचा एक भाग न वाटता , एक स्वयंपूर्ण कथाच वाटते ! सार्या आयुष्याचे संदर्भ आहेत , पण कथा आहे एका क्षणाबद्दलची. एक असा क्षण जो आपल्या सर्वांना न चुकणारा आहे केव्हा ना केव्हा तरी. कथेचे शीर्षक असे शकते "निरोप".
पत्रलेखन केवळ सुंदर ! शेवटच्या ओळी वाचतांना हेलावून गेलो. कोणत्या तरी कादंबरीचे शेवटचे हुंदका फुटणारे पान वाचले असे वाटले.
लेखन काल्पनिक असेल तर चांगले होईल.
प्रा.डॉ.दिलीप बिरुटे
मस्तच लीवलय
>>>कुठे एखादी माझी आठवण काढणारी जागा दिसली, तर तिथे विसावा घ्या. खात्री असु द्या, मी देखील पोचेन लवकरच
मरे एक त्याचा दुजा शोक वाहे , अकस्मात तोही पुढे जात आहे. समर्थ रामदास.
मानसाला यवड कलालं क दुख होत नाय. मन खंबीर व्हत.
मिथुन काशिनाथ भोईर
प्रतिक्रिया
सुंदर!!
असाच आता
असलं काही
सकाळीच
+१
मन सैरभैर झाले.
छान लिहले आहे
अत्यंत
सुं द र
१+
अतिशय सुंदर
केवळ
खुपच सुंदर
मृण्मयीजी, काळजाला भिडणारे लेखन...
छानच
धन्यवाद!
ह्याचीच वाट पहात होतो ...
मलापण खूप बर वाटल
छान लिहिले आहे.
अनंताची!
पत्र वाचून हेलावलो
उत्कृष्ट लिखाण .
काय लिहावे !
मस्तच
प्रकाटाआ
पुन्हा एकदा
अप्रतिम !
हृदयाला
नि:शब्द