Skip to main content

काहीही...

लेखक मदनबाण यांनी शनिवार, 26/04/2014 12:52 या दिवशी प्रकाशित केले.
कशाचे फोटो काढुया आता ? असा विचार टाळक्यात आला... मग विचार केला की काहीही टिपायचे कसेही टिपायचे... बघुया हा सुद्धा प्रयोग करुन. वेववेगळे विषय कसेही टिपुन नक्की दिसतील कसे याची उत्सुकता होती... 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 {हौशी फोटुग्राफर } :) मदनबाण..... कॅमेरा :- निकॉन डी-५१०० * रॉ प्रोसेसिंग करुन फोटो कंप्रेस केले आहेत,कंप्रेस केल्यामुळे कलरशेड मधे फरक पडतो.
लेखनविषय:

वाचने 75405
प्रतिक्रिया 42

प्रतिक्रिया

In reply to by धन्या

इतर फोटोंमध्ये ऑड वाटतो. येस्स... बरोबर, आणि म्हणुनच मी तो शेवटी दिला आहे. रंगपंचमीच्या दिवशी हा Top View मारला होता. या सर्व फोटों मधे मी प्रयोग केला आहे तो म्हणजे फोकसचा. फ्रंट, बॅक, मिड पॉइंट इं. यातल्या सिमला मिरची आणि ग्लासच्या फोटो साठी प्रेरणा साक्षी काका आहेत... त्यांचे सिमला मिरची आणि चहावाल्याचे फोटो मस्त होते, परंतु मी चहावाल्याकडे न-वळता त्याच्या ट्रे कडे वळलो हाच काय तो फरक. :)

छान, हे काहीही कसेही टिपलेले वाटत नाहीये, पण येस हौस म्हणून आपणही कॅमेरा घेऊन आता बाहेर पडावे असे हे फोटो बघून वाटू लागलेय एवढे नक्की :)

मदनबाण तुमचा कॅमेरा सुरु झाला यातच समाधान. बर झालं बाई घरातल्या मिरच्या संपल्यात. हा फोटो बघुन आठवण झाली.

नाव मात्र मदनबाण आणि इतक्या सुंदर फोटोनंतर निदान शेवटी तरी एका सुंदर मदनिकेचा किंवा गेलाबाजार एका कमनिय वारुणीच्या कूपिकेचा एकही फोटो न टाकल्याबद्दल..... णिशेध! णिशेध ...खम्प्लीट णिशेध !

In reply to by सुहासदवन

नाव मात्र मदनबाण आणि इतक्या सुंदर फोटोनंतर निदान शेवटी तरी एका सुंदर मदनिकेचा किंवा गेलाबाजार एका कमनिय वारुणीच्या कूपिकेचा एकही फोटो न टाकल्याबद्दल..... अहो... अत्तर हाय की... हीना,खस,मुखल्लत्.+उद आणि इतर.अपुन मदिरा के नही इत्तर के शौकिन हय | ;) एकदा मुखल्लत {Mukhallat Attar} ट्राय माराच... ;)

In reply to by मदनबाण

कदाचित अवांतर होईल पण त्या एकामागोमाग एक ठेवलेल्या रिकाम्या ग्लासांकडे पाहुन त्यांना माणसाशी रिलेट करता येईल, असे सहजच वाटून गेले. पहा ना आपण मानव पण असे एकामागोमाग एक येतो रिकाम्या ग्लासांसारखे. ना कोणता रंग, ना कोणते लेबल, ना कोणी पहिला ना कोणी दुसरा. त्यांची किंमत पण ठरते ती ह्या रिकाम्या ग्लासांत कोणता द्रव्य ओतला जाईल त्यावरुन. आपण मानव मात्र आपणा सार्‍यांमध्ये असलेली ही समानता सोडून फुका एकमेकांना वेगवेगळी लेबल आणि विशेषणे लावत बसतो आणि बसतो भांडत. ग्लासांना कदाचित हे कळलं असेल तर आपल्याला फिदीफिदी हसत असतील.

In reply to by सुहासदवन

आपण मानव मात्र आपणा सार्‍यांमध्ये असलेली ही समानता सोडून फुका एकमेकांना वेगवेगळी लेबल आणि विशेषणे लावत बसतो आणि बसतो भांडत. प्रतिक्रिया आवडली.

In reply to by सुहासदवन

सुमर खय्यम!!! ..... (ह घ्या) संदर्भ - एका रुबाईत उमर खय्यम ने सुरयांबद्दल अशाच प्रकारचे काहीसे लिहीलेल आठवते.

फोटू चांगले आलेत रे बाणा पण मिरच्यांखाली असलेला फोटू नक्की कशाचा आहे ते समजले नाही. ग्रानोला असावे असे म्हणावे तर त्यावर योगर्ट ऐवजी आईस्क्रीम सारखे काहीतरी दिसतेय. त्यावर चेरी आहे असे वाटेपर्यंत अव्होक्याडोचे स्लाईसेस ठेवलेत असे वाटतेय. बाकी फोटू समजले. त्या रंगलेल्या मनुक्षाची परवानगी फोटू काढण्याआधी घेतले होतीस काय? नाहीतर दावा ठोकेल हो तो! ;)

फोटू चांगले आलेत रे बाणा पण मिरच्यांखाली असलेला फोटू नक्की कशाचा आहे ते समजले नाही. मलाही माहित नाही ! मी मिठाइच्या दुकानात शिरलो आणि फोटो काढु शकतो का ? असे दुकानदाराला विचारले... हो म्हणताच क्लीक क्लीक सुरु... :) त्या रंगलेल्या मनुक्षाची परवानगी फोटू काढण्याआधी घेतले होतीस काय? नाहीतर दावा ठोकेल हो तो! हा.हा.हा... तो स्वतःचा चेहरा यात पाहु /ओळखु शकला तर दावा करेल ना ? ;)

मस्त रे बाणा, अजून येवुदेत हे फोटो एखाद्या जाहिरात कंपनी ला दाखवलेस तर चांगले पैसे देतील. आणि जाहिरात कंपन्यांसाठी तू फोटोग्राफी करू शकतोस असे वाटते. छंद तर छंद आणि वर पैसे.

In reply to by खटपट्या

हे फोटो एखाद्या जाहिरात कंपनी ला दाखवलेस तर चांगले पैसे देतील. आणि जाहिरात कंपन्यांसाठी तू फोटोग्राफी करू शकतोस असे वाटते. धन्यवाद... :) माझ्यासाठी ड्रीम जॉब असेल तो... जर मला कोणी विचारले तुला कोणता जॉब करायला आवडला असता ? तर... माझे उत्तर असते :--- संपूर्ण हिंदूस्थान भ्रमण आणि त्याची फोटोग्राफी,त्यानंतर संपूर्ण जग भटकंती आणि त्याची फोटोग्राफी. :)

In reply to by प्यारे१

शेवटचा फोटो नकोच होता ह्या से रीजमध्ये असं 'मला वाटतंय'. ते कोणालाही "तस वाटल" तर त्यात चूक नाही. :) प्रत्येकाचे मत जाणुन घ्यायला आवडतेच. :)

सगळेच फोटो फारच आवडले. तिखट मिरच्यांच्या खाली असणारं गोड कॉम्बीनेशन आवडल्या गेल्या आहे हे नमुद करु ईच्छितो......

मस्त रे... ग्लासचा फोटो तर कडक. बाकी फोटो चांगले आहेत, पण तुझे आधीचे क्लिक बघितले असल्याने, त्यापुढे ते ओके वाटतात बस्स. आता नियमितपणे फोटो येऊ देत :)

In reply to by अमोघ शिंगोर्णीकर

शेवटच्या फोटोला माझा झब्बू..... तुमचा झब्बू पक्षी:- फोटु आवडला. :)