✍ मराठी साहित्य, संस्कृती आणि लेखनाचे व्यासपीठ
प्रवेश करा | सदस्य व्हा
मिसळपाव
मिसळपाव मराठी साहित्य

Main navigation

  • मुख्य पान
  • नवे लेखन
  • पाककृती
  • कविता
  • भटकंती

मुली शोधाण्यातले frustration

ट
टवाळ कार्टा यांनी
Sun, 12/30/2012 - 20:29  ·  लेख
लेख
मुली शोधाण्यातले frustration नाव वाचूनच समजले असेल की सध्या मुली शोधण्याचा कार्यक्रम चालू आहे ..अगदी बरोबर..अर्थात लग्नासाठी आणि लेख फक्त आणि फक्त frustration मुळे लिहिला आहे माझा traditional match making वर अजिबात विश्वास नाहीये कारण त्यात स्वभाव किती जुळतात याला सगळ्यात कमी importance आहे ...so i prefer to chat with girls before actually deciding future aspects पण जे अनुभव आले ते इथे लिहित आहे पण मला फक्त जाणून घ्यायचे आहे की सगळ्याच so called forward मुली अशा असतात कि मलाच हे "नग" मिळाले (त्याच बरोबर मिपाकरांना दंगा करायला मोकळे रान मिळणार आहे याचीही जाणीव आहे ) मुलगी type १ डॉक्टर - matrimony site वर माझ्या request ला +ve reply केला म्हणून मी chat request पाठवली पहिल्याच chat मध्ये म्हणाली ...चुकुन +ve reply केला :( मुलगी type २ मार्केटिंग professional - matrimony site वर माझ्या request ला +ve reply केला म्हणून मी chat request पाठवली २-३ वेळा chat केल्यावर एके दिवशी मला expected असलेल्या गुणाविषयी बोलत होतो तर सहज म्हणालो "एका लग्नाची दुसरी गोष्ट" मध्ये मुक्ता बर्वेने जे "character" केले आहे त्या type ची मुलगी मी शोधत आहे लगेच रेप्ली आला ....माझ्या expectations खूप फिल्मी आहेत ....आणि दुसर्या क्षणापासून chat बंद मुलगी type ३ engineer - matrimony site वर माझ्या request ला +ve reply केला म्हणून मी chat request पाठवली ७-८ chat नंतर चेपू वर add झालो ...आणखी ४-५ chat नंतर तिने upload केलेल्या फोटोवर comment लिहिली "rose with rose"...तो फोटो बागेतल्या गुलाबाबरोबर काढला होता त्यानंतर चेपुच्या फ्रेंड लिस्ट मधून बाहेर आणि chat contact blocked उरलेल्यांपैकी बर्याच matrimony site वर माझ्या request ला +ve/-ve कसलाच reply नाही चेपुवर message पाठवला तर तिथेही काही reply नाही जर वाट बघून call केला तर खालीलपैकी १ उत्तर तयार दिवसाला ५० mails येतात ....किती जणांना reply करणार ....(अर्रे मग profile hidden का नाही ठेवत ????) किंवा (this is classic) नकार देऊन कुणाला दुखवायला नाही आवडत...(चायला दुसर्यांना वाट बघायला लाऊन काय सुख मिळते???) किंवा घरच्यांना जातीबाहेराचा मुलगा नाही चालणार...(तरी मी so called उच्च जातीतला आहे) जर तिला तिचे स्वतःचे मत विचारले तर उत्तर ....तिला जातीचा फरक पडत नाही पण ती parents चे ऐकणार because she respects her parents...उद्या नवर्याने त्याच्या आई-वडिलांचे चुकीचे म्हणणे सुद्धा "respect" साठी ऐकले ....तर ते सुद्धा बरोबरच love marriage असेल तर तिच्या घरच्यांना जातीचा काहीही प्रॉब्लेम नाही पण arrange marriage जातीबाहेर नाही करायचे जवळपास सगळ्याच मुलींचे reply असेच ...(almost १००+)...आणि almost सगळ्या highly educated आजच्या जमान्यात सुद्धा सगळ्यांचे अनुभव असेच आहेत??? (पुढील लेखांमध्ये शुद्धलेखनाच्या चुका हळूहळू कमी होतील)
वर्गीकरण

प्रतिक्रिया द्या
125467 वाचन

💬 प्रतिसाद (511)

प्रतिक्रिया

चांगला प्रयत्न आहे.

एस
Sun, 12/30/2012 - 22:19 नवीन
एक सांगू? स्वतःला काय हवे आहे यापेक्षा किंचित जास्त आपण इतरांच्या अपेक्षा कितपत पूर्ण करू शकतो यावर लक्ष केंद्रित करा. आख्खं आयुष्यच अर्थपूर्ण होईन. :)
  • Log in or register to post comments

असेच स्वप्नरंजन मी सुध्धा

टवाळ कार्टा
Sun, 12/30/2012 - 22:39 नवीन
असेच स्वप्नरंजन मी सुध्धा केलेले...तीने दुसर्याला निवडल्यावर जमिनिवर आलो
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: एस

लढ बापू...

एस
Mon, 12/31/2012 - 23:50 नवीन
आता खुश्कीचे युद्ध सुरू...
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

हम्म...

दादा कोंडके
Mon, 12/31/2012 - 00:32 नवीन
नकार देऊन कुणाला दुखवायला नाही आवडत...(चायला दुसर्यांना वाट बघायला लाऊन काय सुख मिळते???)
तुम्ही वाट बघता म्हणजे नक्की काय करता? त्या मुलीचा (पहिल्याच केलेल्या requestला) reply येइल म्हणून इतर मुलींना contact करणं बंद करता का?
घरच्यांना जातीबाहेराचा मुलगा नाही चालणार...(तरी मी so called उच्च जातीतला आहे)
म्हणजे का? इतर जातीतले ही असली अट ठेवायला eligible नाहीत का?
  • Log in or register to post comments

"तुम्ही वाट बघता म्हणजे नक्की

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:39 नवीन
"तुम्ही वाट बघता म्हणजे नक्की काय करता? त्या मुलीचा (पहिल्याच केलेल्या requestला) reply येइल म्हणून इतर मुलींना contact करणं बंद करता का?" आधी वाट बघायचो (१०-१५ दिवस)...पण नंतर अनुभवातुन शहाणा झालो आणि वाट बघणे सोडले "म्हणजे का? इतर जातीतले ही असली अट ठेवायला eligible नाहीत का?" मला प्रश्न समजला नाही ... मी "(तरी मी so called उच्च जातीतला आहे)" हे फक्त एव्हड्यासठीच लिहिले कारण माझा अजुन्पर्यंत समज हाच होता की भारतात आंतर्जातीय विवाह करताना फक्त "so called" (sarcasm expected here) उच्च-कनिष्ठ जातींमधेच तणाव असतो... आणि दोन "so called" (sarcasm expected here) उच्च जातींसाठी तरी काहीच हरकत नसावी... DISCLAIMER - FOR ME, CASTE/RELIGIONS DON'T HAVE ANY PRECEDENCE NOR THEY ACT AS ANY CRITERIA FOR SHORTLISTING GIRL
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: दादा कोंडके

:)

आबा
Mon, 12/31/2012 - 03:13 नवीन
सिरियसली.... "rose with rose", "मुक्ता बर्वे टाईप.." वगैरे नंतर तुम्हाला रिप्लाईज येतिल, अशी अपेक्षा होती तुमची ?! :))
  • Log in or register to post comments

मला या प्रकारातला फारसा अनुभव

रेवती
Mon, 12/31/2012 - 05:15 नवीन
मला या प्रकारातला फारसा अनुभव नाही पण मुक्ता बर्वे आणि रोझ विथ रोझ या दोन्ही नंतर मीही अगदी दुसर्‍या क्षणानंतर संवाद बंद केला असता. पैसाताईशी सहमत. नव्या प्रकारे लग्न जमत नसेल तर कांदेपोहे कार्यक्रम करून लग्न करायला काहीच हरकत नाही. मुक्ता बर्वेची जी मालिका थोडीफार पाहिली आणि त्यातली तिची भूमिका लिहिणारा प्राणी कन्फ्युज्ड असावा किंवा त्याला प्रेक्षकांना कन्फ्यूज करणे जमले असे म्हणीन. तुम्हाला लवकरच मुलगी पसंत पडो, तिलाही तुम्ही पसंत पडो आणि आम्हाला लाडू मिळोत अशी इच्छा!
  • Log in or register to post comments

हा सगळ्याच मुलींचा प्रॉब्लेम

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:18 नवीन
हा सगळ्याच मुलींचा प्रॉब्लेम आहे का?? मी ती कमेंट लिहिलेली कारण... १.आमाची आमचे १५-१६ वेळा online chat (every time atleast for 20 minutes) झालेले आणि आम्ही बर्याच विषयांवर मोकळेपणाने बोललेलो... अगदी each other's ex, reasons for past breakups, expectations from each other 2.ज्या मुलीच्या फोटोवर "ती" कमेंट लिहिलेली ती २ वर्षे परदेशात राहुन आलेली... त्यामुळे माझ्यामते तरी तिला "ती" कमेंट बरिच सोज्वळ वटायला वाटायला काहीच हरकत नव्हती आणि सगळ्यात महत्वाचे...इतके सगळे जण हा लेख वाचत आहेत...एकालाही असे वाटु नये की त्या मुलीला जर मझी कमेंट आवडली नाही तर तसे सरळ्पणे सांगायला हवे होते...का सगळ्यांचे असेच मानणे आहे की "मुली अश्याच वागतात"???
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: रेवती

आहे हे असे आहे. त्याच्याकडे

रेवती
Mon, 12/31/2012 - 19:26 नवीन
आहे हे असे आहे. त्याच्याकडे प्रॉब्लेम म्हणून बघायचे का हे तुम्ही ठरवा. जर प्राथमिक संवादात हा प्रॉब्लेम वाटत असेल तर पिक्चर अभी बाकी है मेरे भाय. लग्नाच्या बाबत शेवटचा निर्णय तुम्हाला घ्यावा लागणार. आईवडीलही चहा पोहे झाल्यावर "बघ बाबा आता, आम्हाला स्थळ बरं वाटतय, तुला आवडली मुलगी तर हो म्हण." असंच म्हणतात. कोणत्याही मुलीला दुसर्‍या मुलीचे उदाहरण देऊन तू तशी असायला हवीस असे म्हणणे आवडत नाही (मुलांचेही असेच असावे असा अंदाज). ती मुलगी किंवा आणखी कोणी परदेशात राहू दे नाहीतर परग्रहावर, लग्नासारख्या गोष्टींमध्ये बहुतेकवेळा तुमचे संस्कार जसे असतील तसे वागले जाते (हे सकारात्मक दृष्टीने वाचणे) कारण ते सुरक्षित वाटते (म्हणून आईबाबांकडे धाव घ्यावीशी वाटते). मुलीने कोणती गोष्ट सरळपणे सांगायला हवी हे तुम्ही ठरवू शकत नाही, निदान लग्नाच्या बाबतीत तरी. तुम्ही तिला टर्न ऑफ केलेत की संपले. हे मुलांच्या बाबतीतही आहे. फक्त तसा अनुभव तुम्हाला अजून आला नसेल. वाट बघा. आपल्या अपेक्षा सटासट् कधी कमी होतात ते समजत नाही. ही जर तडजोड वाटत असेल तर संसार करताना त्याच्या कितीतरी पट तडजोड करण्याचे गणित (मनातल्या मनात) मांडा.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

"आहे हे असे आहे"

टवाळ कार्टा
Tue, 01/01/2013 - 14:10 नवीन
"आहे हे असे आहे" आहे हे असे आहे म्हणजेच भले जे आहे ते चुकीचे असेल पण ते तसेच चालणार कदाचीत त्यामुळेच असेल...पण आजकाल कोणतीही मुलगी जर स्त्री-पुरुष समानतेबाबत बोलु लागली तर असेच वाटते की पुरुषांच्या जागी स्त्री असती आणि स्त्री च्या जागी पुरुष असते तर स्त्रीयासुद्धा अशाच वागल्या असत्या... माझ्याबाबत तरी मुलींबद्दल माझा रिस्पेक्ट फार कमी झाला आहे (हे वाक्य फार वादग्रस्त ठरु शकते याची जाणिव आहे पण परदेशात राहील्यावर लग्नाबद्दल बोलण्यात जो मोकळेपणा दिसतो तसा जर खरोखर आचरणात आणला तर अरेंज लग्नानंतर्च्या बर्याच 'तडजोडी' कमी होतील...)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: रेवती

'आहे हे असं आहे' याचा अर्थ

रेवती
Tue, 01/01/2013 - 20:07 नवीन
'आहे हे असं आहे' याचा अर्थ म्हणजे जगातल्या सगळ्या बायकांचा तो स्वभाव आहे (उगाच का बायको माहेरी गेल्यावर बरेचजण आनंदी राहतात?) ;). आणि बुवा, परदेशातल्या दोन वर्षांत विचारात बदल वगैरे फारसा घडत नाही. रिस्पेक्ट कमी झालाय का तरी? ओक्के. तुम्ही अजून लग्नासाठी तयार नाही असंच दिसतय. विचार करा थोडे दिवस. अस्संच हवं नी तस्संच हवं असं फार चिवडू नका (शेवटी अपर्णा म्हणाली त्याच शब्दापर्यंत आले मी).
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

आम्ही बर्याच विषयांवर

तथागत
गुरुवार, 01/03/2013 - 03:49 नवीन
आम्ही बर्याच विषयांवर मोकळेपणाने बोललेलो... अगदी each other's ex, reasons for past breakups >> तेंव्हा एक्ष कशी पटविली होती ते आठवा तेच पुन्हा करुन लगेच मुलीला मागणी घाला.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

त्च्च् .... छ्या ! नै रे ...

जेनी...
Sat, 01/05/2013 - 05:07 नवीन
त्च्च् .... छ्या ! नै रे ... मुली अश्या नसतात . :) झालं कै असेल मैते का ... तिच्या नव्या मित्राने ओब्जेक्शन घेतलं असणारे ... त्यामुळे तिने तुला उडवला असणारे .., एवडं कै मनाला लाउन घेतो ... ती नै त कुइ उर सै असा विचार करुन जगायचं अस्तय रे ;)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

पुजाबै...या बाबतीत "बस, ट्रेन

टवाळ कार्टा
Sat, 01/05/2013 - 22:21 नवीन
पुजाबै...या बाबतीत "बस, ट्रेन ऑर लडकी..." एकदम पर्फेक्ट...
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: जेनी...

प्रेमात पडुन करा, चॅट करुन

स्पंदना
Mon, 12/31/2012 - 07:54 नवीन
प्रेमात पडुन करा, चॅट करुन करा, वा कांदा पोहे खाउन करा, पण लग्न म्हणजे वर्षानु वर्षाची बांधणुक असते. अन मग ते तुम्ही कितीही ठरवलात तरी शेवटी तडजोडीनेच टिकते. आता स्वभावात फारच फरक असेल तर वेगळी गोष्ट पण साधारण आवडी निवडी शिक्षण अन बॅकग्राउंड जमत असेल तर झटक्यात करुन टाका. ट्रस्ट मी फार चिवडाल तर हाताला गाळ येइल.
  • Log in or register to post comments

+१

शैलेन्द्र
Mon, 12/31/2012 - 10:42 नवीन
"ट्रस्ट मी फार चिवडाल तर हाताला गाळ येइल." अगदी.. १००% सहमत..
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: स्पंदना

फार चिवडाल तर हाताला गाळ येइल

भिकापाटील
Mon, 12/31/2012 - 20:33 नवीन
फार चिवडाल तर हाताला गाळ येइल.
+१००००००००००००००००० लै चाफीत बसला तर चिंगळ्याच हातात येतील...... =)) त्यामुळे फार अपेक्षा न ठेवता करुन टाक झटपट...
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: स्पंदना

लेख बरा आहे.

अमोल खरे
Mon, 12/31/2012 - 09:50 नवीन
मुलींच्या अपेक्षा आणि पेट्रोलचे भाव कधीही खाली येत नाहीत हे वैश्विक सत्य आहे.
  • Log in or register to post comments

लै भारी .

किचेन
Sat, 02/06/2016 - 08:55 नवीन
लै भारी .
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: अमोल खरे

छान

प्रकाश घाटपांडे
Mon, 12/31/2012 - 10:22 नवीन
पैसा रेवती अपर्णा यांच्याशी सहमत आहे. टवाळाला कार्येषु मंत्री करुणेषु| दासी भोजनेषु माता शयनेषु रंभा || अशी बायको पाहिजे. प्रत्येक पुरुषाला असेच वाटत असते असो
  • Log in or register to post comments

त्ये पयलं दांडकं एक शब्द

sagarpdy
Mon, 12/31/2012 - 11:06 नवीन
त्ये पयलं दांडकं एक शब्द अलीकडं आलं बगा.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: प्रकाश घाटपांडे

दांडक? अग आआई ग!

स्पंदना
Mon, 12/31/2012 - 17:16 नवीन
दांडक? अग आआई ग!
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: sagarpdy

बूच

प्रकाश घाटपांडे
Mon, 12/31/2012 - 18:45 नवीन
आता तुमी बूच मारल्याव काय कर्नार!
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: sagarpdy

(No subject)

sagarpdy
Mon, 12/31/2012 - 19:10 नवीन
:P
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: प्रकाश घाटपांडे

"कार्येषु मंत्री करुणेषु|

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:02 नवीन
"कार्येषु मंत्री करुणेषु| दासी भोजनेषु माता शयनेषु रंभा ||" असे मी कधी लिहिले?? "प्रामाणिक, स्पष्टवक्ती, बहिर्मुख, सुशिक्षित, आनंदी, आत्मविश्वासपूर्ण, स्वतंत्र विचारांची" हे सगळेच गुण नसतील तरी यातील काही तरी हवे... आणि आजवरचा अनुभव असा'च' आहे की मुलगी कितिही शिकलेली असुदे... बोलतानामात्र "आइ-बाबा सांगतील तेच बरोबर" हाच ऐटिट्युड... अजुन एक...ज्या मुली स्वताला "स्वतंत्र विचारांची" समजतात त्यांना जर एखाद्या विषयावरचे मत (उदा. जात, groom's minimum expected income, लग्नानंतर पगाराचे शेअरींगच्या अपेक्शा ) justify करायला सांगितले तर मात्र उत्तर येते "या माझ्या अपेक्शा आहेत आणि मला त्यासाठी कोणाला justific द्यायची गरज नाही"
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: प्रकाश घाटपांडे

जसजसे वाचतोय तसा तुमच्या

आनंदी गोपाळ
Tue, 01/01/2013 - 21:30 नवीन
जसजसे वाचतोय तसा तुमच्या म्याचुरिटीचा अंदाज बांधतोय.
अजुन एक...ज्या मुली स्वताला "स्वतंत्र विचारांची" समजतात त्यांना जर एखाद्या विषयावरचे मत (उदा. जात, groom's minimum expected income, लग्नानंतर पगाराचे शेअरींगच्या अपेक्शा ) justify करायला सांगितले तर मात्र उत्तर येते "या माझ्या अपेक्शा आहेत आणि मला त्यासाठी कोणाला justific द्यायची गरज नाही"
जर ती स्वतंत्र विचारांची आहे, तर तिचे विचार तिने तुम्हाला जस्टिफाय का करायला हवेत?
आणि आजवरचा अनुभव असा'च' आहे की मुलगी कितिही शिकलेली असुदे... बोलतानामात्र "आइ-बाबा सांगतील तेच बरोबर" हाच ऐटिट्युड...
अ‍ॅटिट्यूड नस्तो तो. एस्केप प्ल्यान असतो. ऐन टायमाला तुमच्यात काही लोचा वाटला तर "आईबाबा नको म्हंतात" म्हणून कल्टी मिळेल तुम्हाला.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

हिहिहि .

जेनी...
Sat, 01/05/2013 - 05:14 नवीन
हिहिहि . अ‍ॅटिट्यूड नस्तो तो. एस्केप प्ल्यान असतो. ऐन टायमाला तुमच्यात काही लोचा वाटला तर "आईबाबा नको म्हंतात" म्हणून कल्टी मिळेल तुम्हाला. --------- अगदि तोंडातलं वाक्य =))
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: आनंदी गोपाळ

स्वतंत्र विचार आहेत म्हणून आई

किचेन
Sat, 02/06/2016 - 09:23 नवीन
स्वतंत्र विचार आहेत म्हणून आई बाबाना विचारायचच नाहि अस नाहि.एकमेकांशी चर्चा करून निर्णय घेतल.त्यांच्या अनुभवाचा आणि आपल्या अपेक्षंाचा मेळ बसत असेल तर हो नाहितर नाहि. आणि फेसबुक वरचि व्यक्ति आणि तिचा प्रोफाईल यात बराच फरक असतो.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

लग्न म्हणजे

चौकटराजा
Mon, 12/31/2012 - 10:29 नवीन
लग्न म्हणजे थ्री ईन वन आईसक्रीम असते. नवरा म्हणजे सहकारी, सजण सरकार अशा तीन भूमिकाचे ते आईसक्रीम असावे.ती सहकारी सचिव सखी असावी.पण हे असताना परस्परांचे अहंकार जपण्याची कसरत करण्यापेक्षा संसाराच्या हितासाठी अहंकारांची होळी करण्याचा मोठेपणा दोघात असेल तर सुख मिळते. नाहीतर मुले होतात, गाडी येते, पेंट हाउस मिळते , दागिने मिळतात पण सुख लाभेलच असे नाही.
  • Log in or register to post comments

पण हे असताना परस्परांचे

धन्या
Mon, 12/31/2012 - 10:36 नवीन
पण हे असताना परस्परांचे अहंकार जपण्याची कसरत करण्यापेक्षा संसाराच्या हितासाठी अहंकारांची होळी करण्याचा मोठेपणा दोघात असेल तर सुख मिळते. नाहीतर मुले होतात, गाडी येते, पेंट हाउस मिळते , दागिने मिळतात पण सुख लाभेलच असे नाही.
चौराकाका, "दोन इगो क्लॅश होत असतानाही विवाहबंधन टीकून राहतं, फक्त ती हेल्दी रीलेशनशीप नसते" असं तुम्ही गृहीत धरत आहात. आजचं वास्तव वेगळं आहे.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: चौकटराजा

धन्या खाली 'आणखी काही' किं वा

प्यारे१
Tue, 01/01/2013 - 17:45 नवीन
धन्या खाली 'आणखी काही' किं वा बरंच काही लिहायचं होतं का रे?
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: धन्या

मुक्ता बर्वे छाप आणि रोझ विथ

बॅटमॅन
Mon, 12/31/2012 - 12:05 नवीन
मुक्ता बर्वे छाप आणि रोझ विथ रोझ म्हंजे कहर आहे. मुलगी तद्दन ढ असेल तरच परतिसाद देईल या अपेक्षांना. नै म्हंजे काय बोलताय इतकंच कसं बोलताय यालाही महत्व असतं. उद्या समजा पोरीनं म्हटलं की मला दबंग मधल्या सल्मानसारखा पोरगा पाय्जे तं मग कप्पाळाला हात नै का लावणार तुमी? तसंच हाय हितं.
  • Log in or register to post comments

परत एकदा

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:19 नवीन
परत एकदा मी फक्त उदहरण दिलेले..."तश्शीच" असवी अशी अपेक्शा कधीही नाही
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: बॅटमॅन

परत एकदा...उदाहरण

बॅटमॅन
Mon, 12/31/2012 - 12:30 नवीन
परत एकदा...उदाहरण देतानासुद्धा, जिच्यासारखी असावी हे सांगताना तद्दन फिल्मी उदाहरण घेतल्याने तो मोठा टर्न ऑफ होतो. तुम्हाला कॉन्फिडंट, औटगोईंग्,इ.इ. असलेली मुलगी हवी तर तसे सरळ सांगा, त्याची कल्पना येण्यासाठी मुक्ता बर्विणीला कशाला मध्ये आणताय फुक्कट? नै म्हंजे कॉन्फिडंट वैग्रे सांगताना लोकांना शब्द कळणार नैत असे वाट्टे की काय? की मुक्ताबै जास्तच रुतून राहिलीये मनात? उपमा देणे सोडवत नै? हा तर मेन प्राब्ळम आहे. एकदा तुमच्याकडून जरा नीट असले सगळे की मग पोरींची खुस्पटे काढणे बरे दिसते, त्याआधी नै ;)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

ब्याम्या, लईच इस्कटून

धन्या
Mon, 12/31/2012 - 12:38 नवीन
ब्याम्या, लईच इस्कटून सांगायला बे...
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: बॅटमॅन

(No subject)

बॅटमॅन
Mon, 12/31/2012 - 12:55 नवीन
:)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: धन्या

मी आधी "honest, frank,

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:44 नवीन
मी आधी "honest, frank, outgoing, well educated, jolly, confident, independent thinker" याच शब्दात त्या मुलीला माझ्या अपेक्शा सांगीतलेल्या...त्यावर तीची प्रतिक्रिया होती "बकवास" मग उदाहरण देउन सांगताना बर्वेबाइंना आणले
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: बॅटमॅन

ओक्के. मग ती पोरगी अंमळ गंडकी

बॅटमॅन
Mon, 12/31/2012 - 12:55 नवीन
ओक्के. मग ती पोरगी अंमळ गंडकी होती असे दिसते. असो. पण एका पोरीला हे सर्व बकवास वाटले म्हणून सर्व पोरींना बर्वेछाप सांगू लागला तर मग प्राब्ळम है भौ.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

"बर्वेछाप" आज पर्यंत फक्त

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 13:06 नवीन
"बर्वेछाप" आज पर्यंत फक्त एकदाच वापरावे लागले ... बाकी बर्याचशा खालील क्याटेगरी मधील आहेत matrimony site वर माझ्या request ला +ve/-ve कसलाच reply नाही चेपुवर message पाठवला तर तिथेही काही reply नाही जर वाट बघून call केला तर खालीलपैकी १ उत्तर तयार दिवसाला ५० mails येतात ....किती जणांना reply करणार ....(अर्रे मग profile hidden का नाही ठेवत ????) किंवा (this is classic) नकार देऊन कुणाला दुखवायला नाही आवडत...(चायला दुसर्यांना वाट बघायला लाऊन काय सुख मिळते???) किंवा घरच्यांना जातीबाहेराचा मुलगा नाही चालणार...(तरी मी so called उच्च जातीतला आहे) जर तिला तिचे स्वतःचे मत विचारले तर उत्तर ....तिला जातीचा फरक पडत नाही पण ती parents चे ऐकणार because she respects her parents...उद्या नवर्याने त्याच्या आई-वडिलांचे चुकीचे म्हणणे सुद्धा "respect" साठी ऐकले ....तर ते सुद्धा बरोबरच love marriage असेल तर तिच्या घरच्यांना जातीचा काहीही प्रॉब्लेम नाही पण arrange marriage जातीबाहेर नाही करायचे
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: बॅटमॅन

नै जमलं कै जर बराच वेळपर्यंत

बॅटमॅन
Mon, 12/31/2012 - 14:08 नवीन
नै जमलं कै जर बराच वेळपर्यंत तर मग सरळ घरच्यांना बनवा तुमचे गूगल. इन एनी केस, सर्च चालू ठेवा इतकेच सांगून मी आपली रजा घेतो :)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

ए भौराया ... तुझ्यापासनं सावध

जेनी...
Sat, 01/05/2013 - 05:19 नवीन
ए भौराया ... तुझ्यापासनं सावध रैला हवे बे :-/
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: बॅटमॅन

हे कोणासाठी???

टवाळ कार्टा
Sat, 01/05/2013 - 22:24 नवीन
हे कोणासाठी??? ;)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: जेनी...

कमाल झाली.

कवितानागेश
Tue, 01/01/2013 - 11:45 नवीन
हुशार दिसतेय मुलगी!! =)) तुमच्या व्याख्येतली मुलगी तुम्हाला कुठेही सापडणार नाही. ते टीव्हीवर सगळे खोटं असतं. आधी टीव्ही बघणं बंद करा बरं. जी मुलगी तुम्हाला प्रत्यक्ष भेटून 'हो' म्हणेल तिच्याशी पटकन लग्न करुन घ्या.
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

सगळेच गुण असतील अशी माझी

टवाळ कार्टा
Sat, 01/05/2013 - 22:25 नवीन
सगळेच गुण असतील अशी माझी अपेक्शा कधीही नाही...पण १-२ तरी हवे
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: कवितानागेश

टवाळा.. अनुभवाचे बोल ऐक..

शैलेन्द्र
Mon, 12/31/2012 - 12:43 नवीन
टवाळा.. अनुभवाचे बोल ऐक.. तुझ्या एकंदर मनोवृत्तीवरुन, मुलगी शोधणे, शोधली तरी तिला तुझ्याशी विवाह करायला राजी करणे यासाठी वडीलधार्‍यांची मदत घे, उशिर करशील तितका पस्तावशील
  • Log in or register to post comments

मी कसा आहे याबद्दल व्यनी कराल

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:47 नवीन
मी कसा आहे याबद्दल व्यनी कराल का? मलासुद्धा जाणुन घ्यायला आवडेल इथे भांडणाचा अजीबात उद्देश नाहे...फक्त इतकेच जाणुन घ्यायचे आहे की या लेखावरुन माझी काय इमेज तयार झाली आहे
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: शैलेन्द्र

आम्ही फक्त सल्ला फुकट देतो,

शैलेन्द्र
Mon, 12/31/2012 - 12:57 नवीन
आम्ही फक्त सल्ला फुकट देतो, तो "का" दिला याच्या विश्लेशनाचे पैसे घेतो.. :) जास्त मनावर घेवु नकोस आणी इथल्या पब्लीकच्या नादाला लागशील तर असं घुमवतील की त्या मुली बर्‍या वाटायला लागतील..
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: टवाळ कार्टा

माहीत आहे

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 13:06 नवीन
माहीत आहे ;)
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: शैलेन्द्र

मराठी भाषांतर of this article

परिकथेतील राजकुमार
Mon, 12/31/2012 - 12:45 नवीन
मराठी भाषांतर of this article कुठे मिळेल ? any idea कोणाला ?
  • Log in or register to post comments

(No subject)

टवाळ कार्टा
Mon, 12/31/2012 - 12:47 नवीन
:D
  • Log in or register to post comments
↩ प्रतिसाद: परिकथेतील राजकुमार
  • «
  • ‹
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • 9
  • ›
  • »

लेखन करा

लेखन करा

मिसळपाव वर स्वागत आहे.

प्रवेश करा

  • नवीन खाते बनवा
  • Reset your password
मिसळपाव.कॉम बद्दल
  • 1आम्ही कोण?
  • 2Disclaimer
  • 3Privacy Policy
नवीन सदस्यांकरीता
  • 1सदस्य व्हा
  • 2नेहमीचे प्रश्न व उत्तरे
लेखकांसाठी
  • 1लेखकांसाठी मार्गदर्शन उपलब्ध
  • 2लेखन मार्गदर्शन
संपर्क
  • 1सर्व मराठीप्रेमींचे मनापासून स्वागत!
  • 2अभिप्राय द्या
  • 3संपर्क साधा
© 2026 Misalpav.com  ·  Disclaimer  ·  Privacy Policy मराठी साहित्य व संस्कृतीसाठी  ·  प्रवेश  |  सदस्य व्हा