Skip to main content

पेय

निफा वायनरी - नाशिक

लेखक vcdatrange यांनी गुरुवार, 10/04/2025 09:45 या दिवशी प्रकाशित केले.
ज्योत्स्ना आणि अशोक या उच्चशिक्षित शेतकरी जोडप्याची भेट मनाला अन पोटाला देखील आनंद देणारी ठरली. नाशिक निफाड रस्त्यावर पिंपळस रामाचे या गावी सुरवडे परिवाराची निफा वायनरी हे कौटुंबिक युनिट आहे. स्वतःच्या शेतात स्वतः पिकवलेल्या द्राक्षापासून स्वतःच वाइन बनवायची आणि या छोटेखानी फार्म कम आउटलेट मध्ये उपलब्ध करून द्यायची DIY हा अशोकाचा मंत्र. अगदी वेब पेज देखील त्याने स्वतःच बनवलय. दक्षिण ध्रुवावर जाऊन आलेल्या अशोक सोबत निवांत गप्पा झाल्या. स्व विनायकदादा पाटील या समान धाग्याने सुरू झालेल्या गप्पा Sustainable Solution या समवायि विषयात सहजी रमल्या.

प्यायला पाहिजे!

लेखक अजिंक्यराव पाटील यांनी शनिवार, 07/08/2021 00:31 या दिवशी प्रकाशित केले.
कसेतरी कुठेतरी जगायला पाहिजे म्हणूनच थोडीतरी प्यायला पाहिजे! हजारो उठतात या अंतरंगी वेदना, वेदना विसरायला प्यायला पाहिजे! हजार प्रश्न लाखो चिंता, हजारो कारणे, साऱ्यांना एक उत्तर प्यायला पाहिजे! नकोशी कुणा असते उन्मनी अवस्था कधीतरी कारणाविना प्यायला पाहिजे! पडो कुणी प्रेमात, डोळ्यात जावे गुंतुनी.. वारुणीच रमणी आम्हा प्यायला पाहिजे! वोडका, रम ब्रँडी स्कॉच वा असो व्हिस्कीही, दर्जा सांभाळून मात्र प्यायला पाहिजे! घडीभर सुख हे मजबुरी होऊ नये, तिने नव्हे आपण तिला प्यायला पाहिजे! -राव पाटील
काव्यरस

(why is there nothing rather than something ???????)

लेखक मुक्त विहारि यांनी शुक्रवार, 30/06/2017 12:28 या दिवशी प्रकाशित केले.
डिस्क्लेमर : सध्या आम्हाला फावला वेळ भरपूर असल्याने आणि ...... आणि....... आणि......... आणि........हा लेख टाकला आहे.आमच्या लेखात कुठलेही वैचारिक धन नसल्याने, विचारवंतांनी ह्या धाग्याकडे दुर्लक्ष करावे, टवाळांनी, टवाळांसाठी काढलेला हा टवाळ धागा आहे.

होम ब्र्युड ऑरगॅनिक पायनापल वाईन – अन तीन शिलेदार !!

लेखक ज्याक ऑफ ऑल यांनी सोमवार, 10/04/2017 15:23 या दिवशी प्रकाशित केले.
तर असं की मी (ज्याक), बाबा योगीराज अन डॉक श्रीहास राहतो या थर्ड वर्ल्ड मधल्या अत्यंत म्हणजे अत्यंतच पुढारलेल्या औरंगाबाद नामक शहरात. इथे खानपान अन इंटरमेंट ची ईतकी म्हणजे ईतकी फार-फार ठिकाणं असल्याने सारखं सारखं बाहेरचंच खाऊन घरी काय करता येईल याचा विचार चालला होता, अन तेव्हाच ठरलं, (म्हणजे मी ठरवलं अन बाकीच्यांनी अनुमोदन दिलं). की हो, घरी “वाईन” तयार करायची. सुरुवातीला शिलेदारांना हे जमेल की नाही वाटलं, पण जमेल, करून तर बघू, जमली तर वाईन नाहीतर सरबत, हाकानाका?
Taxonomy upgrade extras